Kỳ thi lần thứ 113 - Tại võ đường Đan Phượng
Kết thúc buổi thi lên đai thành công . 100% môn sinh đạt kết quả lên đai. Nhiều phụ huynh cùng rất đông người yêu thích võ thuật cũng đến cổ vũ và xin ra tập luyện .
Đang truy cập :
13
Hôm nay :
1404
Tháng hiện tại
: 59281
Tổng lượt truy cập : 8386027
Việc ngồi thiền , đối với chúng ta khó nhất là không nghĩ gì. Việc đó chúng ta có thể giải quyết bằng cách sau đây:
Hãy ngồi trên ghế tựa, chân buông thõng xuống, hai tay để buông xuôi xuống hai đùi, lưng thẳng , mắt nhắm hờ. Hoặc cách khác là nằm ngửa, thẳng, hai tay buông xuôi xuống phía chân , lúc này cần phải thả lỏng. ( lưu ý: lúc bình thường khi chúng ta nằm ngủ vẫn không thả lỏng mà vẫn bị trương lực cơ để cưỡng lại bởi 1 động tác hoặc 1 tư thế nào đó.)
Khi chúng ta đã thả lỏng được thân , tự kiểm soát được TA ĐÃ THẢ LỎNG ĐƯỢC CHƯA ? khi được chúng ta mới tiến hành thả lỏng về tâm trí
Những tin mới hơn
Những tin cũ hơn
Kết thúc buổi thi lên đai thành công . 100% môn sinh đạt kết quả lên đai. Nhiều phụ huynh cùng rất đông người yêu thích võ thuật cũng đến cổ vũ và xin ra tập luyện .
Trưởng Môn phái Lạc Việt Võ Đạo: Nguyễn Thành Chung Phó Giám đốc: Trung tâm UNESCO Phát Triển Văn Hóa & Thể Thaowebsite: lacvietvodao.vnEmail: lacvietvodaontc.@gmail.com lacvietvodaontc@yahoo.com.vnĐT :...